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ZIKIWA zimepita siku nne tangu
kutokea kwa ajali ya basi na lori
katika eneo la Kijiji cha Tanan-
gozi, Kata ya Mseke, Halmashauri
va Wilaya ya Iringa na kuua watu
watano, agjali nyingine imetokea
mkoani humo na kuua watu wawi-
li.
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basi hilo kutoka Lusaka kuele-
kea Dar es Salaam na kwamba
walipofika Iringa walijikuta kwe-
nye mtaro wa maji ulioonekana
kama mto.

"Nililkuwa nimelala usingiz
mzito, hivyo sikuweza kuona kili-
chotokea, nilisikia tu kishindo ki-
kubwa na nikakuta tupo kwenve

maji,” alisema Sinkala.

Ajali hiyo imetokea jana ikihu- G i Katika taarifa nyingine, Dk.
sisha basi la abiria la Kampuni ya ( l\l_fw;ak_alebgla ahsema majerq}u wa
Classic linalofanya safari zake kati $ o — X ajali iliyopita ya ba_s-I la Shabiby na
ya Harare nchini Zimbabwe na Jiji / A v : g . lori iliyotokea wiki ilivopita, maje-
la Dar es salaam baada ya kugon-  \akazi wa Kata ya Mseke katika Wilaya va Iringa, mkoa wa Iringa, wakitazama basila . ruhi wawili bado wamelazwa ka-
gana uso kwa uso na lori. kampuni ya Classic linalofanya safari kati ya Harare, Zimbabwe na Dar es Salaam Tanzania tka hospitali hiyo na wanaendelea

Ajali hiyo ilitokea jana katika  lililotumbukia kwenye mto Msimu uliopo Kati ya Halmashauri ya Manispaa va Irmaaana Hal- kupatiwa huduma.
eneo la Mseke Barabara Kuu ya ~ Mashauri ya Wilaya ya Iringa baada ya_kugongana na lori jana. PICHA: FRIDAY SIMBAVA gl  Wikiiliyopita watu watano wali-
Iringa-Mbeya ambapo baada ya / % ™Y B e R e — - = fankx dunia papo hapo na wen-
magari hayo kugongana basi liliv- ~ damu ndaniya kifua, huku mwing-  Mwakalebela. buhi na mapema na wengi wa- gine 28 kujeruhiwa kufuatia ajali
mbukia mtoni.

Mganga Mfawidhi wa Hospi-
tali ya Rufaa ya Mkoa wa Iringa,
Dk. Alfred Mwakalebela alisemna
walipokea majeruhi 13 ambao kati
Yao watatu ni wanawake na wa-
naume ni10.

Dk. Mwakalebela alisema ma-
jeruhi watatu wako katika hali
va mahututi, akiwemo mjamzito

'yevunjika mgongo, mwingine

ruhiwa mbavu na kuytokwa

nane wa Zimbabwe,” alisema Dk
ra et

ine akiwa amevunjika kawaida.

Alisema kuwa majeruhi wote 13
wamelazwa katika hospitali hiyo
kwa uangalizi maalum wa madak-
tari.

“Kati ya wale waliofariki, mmoja
ni mtanzania anayeripotiwa kuwa
anaishi katika Mji wa Tunduma
mkoani Songwe ambaye amet-
ambuliwa, lakini majeruhi wanne
ni raia wa Zambia na raia wa-
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Dk. Mwakalebela alisema hali
za majeruhi zinaendelea kufua-
tiliwa na baadhi yao huenda wa-
karuhusiwa kutoka kesho kutwa
endapo hali zao zitaimarika.

Wakizungumza na gazeti hili,
mmoja wa majeruhi kwenye ajali
hiyo, Mbaraka Hassan mkazi wa
Tanga alisema alipanda basi hilo
kutoka Zimbabwe na alikuwa
anarejea nyumbani.

Alisema ilikuwa majira ya
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likuwa wamelala na kwamba
aliposikia kishindo kikubwa ghafla
akajikuta korongoni.

"Mimi ni dereva wa IT (magari
ya yaendayo nje ya nchi) nasafiri-
sha magari madogo kutoka Dar
es salaam kwenda katka nchi
mbalimbali ikiwemo Zimbabwe,
nilikuwa narudi nyumbani Tanga
kupitia Chalinze ,” alisema Hassan.

Naye Elias Sinkala ambaye ni
Qia wa Zambia alisema alipanda
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mbaya ya barabarani iliyohusisha
basi la abiria pamoja na lori la miz-
igo lililokuwa limebeba vinywaiji
baridi.

Ajali hiyo ilitokea katika eneo
Mseke, Halmashauri ya Wilaya yva
Iringa, majira ya saa nane kasoro
usiku, baada ya magari hayo ku-
gongana uso kwa uso.

Imeandaliwa na Friday Sim-
baya na Flora Kamaghe (Iringa) .
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Na Frank Leonard, Iringa

ATU wawili
wamekufa na
wengine 13

kujeruhiwa baada ya basi
la Kampuni ya Classic
kugongana na lori katika
eneo la Mseke wilayani
Iringa.
Basi hilo lililokuwa liki-

fanya safari kati ya Harare,
Zimbabwe na Dar es Salaam,
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Tanzania liligongana uso
kwa uso na lori na kisha
likapinduka na kutumbukia
korongoni katika Barabara
Kuu ya Iringa-Mbeya.
Mganga Mfawidhi
wa Hospitali ya Rufaa ya
Mkoa wa Iringa, Dk Alfred
Mwakalebela alisemna hos-
pitali hiyo ilipokea majeruhi
13, wakiwamo wanawake
watatu na wanaume 10 na
wote walikuwa wakipatiwa

matibabu kwa uangalizi
maalumu wa madaktari.

Dk Mwakalebela alisema
majeruhi watatu walikuwa
katika hali mahututi aki-
wemo mjamzito aliyepata
jeraha kubwa mgongoni.

Alisema majeruhi mwing-
ine aliumia mbavu na damu
kuvujia ndani ya kifua huka
wengine wakipata mivunjiko
na majeraha.

“Tunawafuatilia kwa

of®

karibu majeruhi wote

wa Zimbabwe.
waliolazwa na endapo hali Magari hayo yamegon-
zao zitaendelea kuimarika, gana ikiwa ni wiki moja
baadhi yao wanaweza tu tangu kutokea kwa ajali
kuanza kuruhusiwa kuanzia ~ nyingine iliyohusisha basi la
kesho kutwa,” alisema Dk Shabiby lililokuwa likitoka
Mwakalebela. Dodoma kwenda Mbeya.
Kwa mujibu wa taarifa za Basi hilo liligongana
hospitali, mmoja wa walio- uso kwa uso na lori katika
kufa ametambulika kuwa ni Kiijiji cha Tanangozi, Kata ya
mkazi wa Tunduma huku Mseke na kusababisha vifo
majeruhi wakijumuisha raia vya watu sita huku wengine
wanne wa Zambia na wanane 28 wakijeruhiwa.
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- Wawili wafa basi likigongana nalorilringa

Katika hatua nyingine, Dk
Muwakalebela alizungumzia
pia majeruhi wa ajali iliyo-
husisha basi la Shabiby na
lori akisema majeruhi wawili
bado wanaendelea kupatiwa
matibabu hospitalini hapo.
Alisema mmoja wao ali-
kuwa akimaliziwa kushonwa
jeraha la jicho huku mwing-
ine akitarajiwa kufanyiwa
upasuaji kutokana na mivun-
jiko aliyopata.
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